Không phải nộp thuế thu nhập cá nhân và lệ phí trước bạ khi thừa kế nhà đất của bố mẹ?
Bạn xem video để hiểu rõ hơn!

➡️ Bạn ấn vào đây đăng ký giúp Luật Sóng Hồng đạt 5000 sub nhé:
➡️ Lĩnh vực khác của Luật Sóng Hồng có thể bạn quan tâm:
Đầu Tư Nước Ngoài:
Thừa kế:
Hình Sự:
Nhà Ở – Đất Đai:
Hợp Đồng:
Dân Sự:
Di Chúc:
Kết Hôn:
Ly Hôn:

➡️ Căn cứ pháp lý trong phần tư vấn:
Khoản 1 Điều 4 Luật thuế thu nhập cá nhân về thu nhập được miễn thuế và khoản 10 Điều 9 Nghị định 140/2016/NĐ-CP về miễn lệ phí trước bạ
Nếu những người sau được thừa kế hoặc được tặng cho bất động sản từ nhau sẽ được miễn thuế thu nhập cá nhân và miễn lệ phí trước bạ, đó là:
Vợ với chồng; cha đẻ, mẹ đẻ với con đẻ; cha nuôi, mẹ nuôi với con nuôi; cha chồng, mẹ chồng với con dâu; cha vợ, mẹ vợ với con rể; ông nội, bà nội với cháu nội; ông ngoại, bà ngoại với cháu ngoại; anh, chị, em ruột với nhau.

Nguồn: duancocobay.com

Xem thêm bài viết khác: https://duancocobay.com/luat-dat-dai